เว็บ หูฟัง มั่นคง Gadget

นามแฝง : รหัสผ่าน :  
ตลอดกาล
[ หน้าหลัก ] | [ สมัครสมาชิก ] | [ ลืมรหัสผ่าน ]   

รบกวนแนะนำหูฟังออกกำลังกาย
  akuma21 
  16/02/2012 08:47:06

คือผมอยากจะเอาหูฟังเอาไว้ใส่วิ่งออกกำลังกาย ที่สวนสาธารณะ ครับ
เลยอยากจะสอบถามครับว่า หูฟังแบบไหนจะเหมาะกับ ใส่วิ่งมากกว่ากันครับ
โดยฟังกับ Player SansaCilp+ ที่ใส่กระเป๋ากางเกงข้าง น่ะครับ
1.เอียบับ
2.Cilp on พวกเกียวหู
3.อินเอีย
แบบไหนจะส่งผลเสียต่อหู ขณะวิ่งน้อยสุดครับ และ ถ้าใช้วิ่ง แบบไหนจะเสียง พัง น้อยสุด ครับ
ขอบคุณครับ

ความคิดเห็นที่ 1
  ม้าน้ำ 
  16/02/2012 09:38:25

ถ้าออกกำลังกาย In Earไม่เหมาะอย่างยิ่งครับ เวลาเราออกกำลังอย่างหนัก เหมือนลมมันจะออกที่หูด้วยนะ (ผมเป็นตอนเล่นกีฬาน่ะครับ) เอียร์บัดถ้าออกแรงมากไปก็หลุด ผมว่าพวกเกี่ยวหู หรือพวกยึดติดกับใบหูดูจะเข้าท่ากว่าน่ะครับ

ความคิดเห็นที่ 2
  นายมั่นคง 
  16/02/2012 10:21:50

ถ้าใช้ออกกำลังกาย ตัวที่เวิร์คสุดเท่าที่ผมเคยลองคือพวก Clip On ล่ะครับ แน่นอนที่สุดเลยล่ะ

ความคิดเห็นที่ 3
  FolkTrance 
  16/02/2012 11:19:54

อีกเสียง Clip on ดีกว่าครับ :-)

ใช้ koss ksc35 อยู่ เหงื่อโดน Driver ยังไม่พังเลยครับ พอดีผมไปเตาะฟองน้ำเป็นกลวงตรงกลาง เลยแฉะถึงข้างใน ปัจจุบันยังไม่พังครับ นับถือเลย

ความคิดเห็นที่ 4
  akuma21 
  16/02/2012 12:52:29

ok ชัดเจนครับ จะได้เอา Koss35(ขา75) ออกไปวิ่งบ้างครับ^^
แล้วผมเอา Player Sansa Cilp+ ใส่ในกระเป๋ากางเกงข้าง แล้วเวลาวิ่ง
จะให้สายมันอ้อมหลัง หรือ ปล่อยข้างหน้าดีครับ (กลัวไปเกียวโดนอะไรเข้าครับ)
ขอบคุณ มาก ๆครับ

ตอบกระทู้ :  
  รบกวนแนะนำหูฟังออกกำลังกาย
รายละเอียด :   *
คุณสามารถใช้บริการฝากรูปฟรีได้ที่
ชื่อ :   *
อีเมล :  

* กรุณากรอกรหัสให้ถูกต้อง
ถ้าไม่ได้ล็อคอินจะโพสได้เฉพาะข้อความเองเน้อ และเมื่อยนิ้วกรอกรหัสนิดนึงจ้า